தற்போதைய சோதனைகள் நாள்பட்ட கால்-கை வலிப்பில் ஹிப்போகாம்பல் நரம்பியல் மக்கள்தொகையின் மாற்றங்களை வெளிப்படுத்துகின்றன. எலிகளுக்கு பைலோகார்பைன் என்ற ஒற்றை டோஸ் செலுத்தப்பட்டது. அவர்கள் நிலை வலிப்பு நோய் மற்றும் தன்னிச்சையாக மீண்டும் மீண்டும் மோட்டார் வலிப்புத்தாக்கங்களைக் கொண்டிருந்தனர். பைலோகார்பைன் சிகிச்சைக்கு மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, விலங்குகளின் கற்றல் மற்றும் நினைவாற்றல் திறன்களைத் தீர்மானிக்க பார்ன்ஸ் பிரமை மூலம் ஆய்வு செய்யப்பட்டது. அவர்களின் ஹிப்போகாம்பி 2 வாரங்களுக்குப் பிறகு (3.5 மாதங்களில்) நிலையான இம்யூனோஹிஸ்டோகெமிக்கல் முறைகள் மற்றும் செல் எண்ணிக்கையுடன் பகுப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. ஒவ்வொரு விலங்கும் ஹிப்போகாம்பல் ஸ்க்லரோசிஸைக் காட்டியது. நரம்பியல் இழப்பு நியூரானல்-என் இம்யூனோஸ்டைனிங் மூலம் மதிப்பிடப்பட்டது, மேலும் மைக்ரோக்லியாவின் செயல்பாடு ஐபா1 இம்யூனோஹிஸ்டோ கெமிஸ்ட்ரி மூலம் அளவிடப்பட்டது. ஹிப்போகாம்பல் உருவாக்கத்தில் நியூரோபெப்டைட் ஒய், பர்வால்புமின் மற்றும் கால்ரெட்டினின் இம்யூனோரேக்டிவ் கட்டமைப்புகள் தரம் மற்றும் அளவு பகுப்பாய்வு செய்யப்பட்டன. முடிவுகள் கட்டுப்பாட்டு எலிகளின் முடிவுகளுடன் புள்ளிவிவர ரீதியாக ஒப்பிடப்பட்டன. நரம்பியல் இழப்பு மற்றும் வலுவாக செயல்படுத்தப்பட்ட மைக்ரோக்லியா மக்கள்தொகையைக் கண்டறிந்தோம். முளைக்கும் அச்சுகளில் நியூரோபெப்டைட் ஒய் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் கட்டுப்படுத்தப்பட்டது. அம்மோனின் கொம்பு மற்றும் பல் தசைகளில் பர்வல்புமின்- மற்றும் கால்ரெட்டினின் கொண்ட இன்டர்னியூரான்களின் எண்ணிக்கை கணிசமாகக் குறைந்துள்ளது. கால்-கை வலிப்பு விலங்குகள் கணிசமாக மோசமான கற்றல் மற்றும் நினைவக செயல்பாடுகளைக் காட்டுகின்றன. முதன்மை நியூரான்களின் சிதைவு, PV-கொண்ட GABAergic நியூரான்களின் எண்ணிக்கையில் குறைவு மற்றும் வலுவான பெப்டிடெர்ஜிக் அச்சு முளைப்பு ஆகியவை ஹிப்போகாம்பல் கற்றல் மற்றும் நினைவக செயல்பாடுகளின் இழப்புக்கு காரணம் என்று நாங்கள் முடிவு செய்தோம்.

Copyright Notice

Disclaimer:

This article is autogenerated using RSS feeds and has not been created or edited by OA JF.

Click here for full text article in English from source (https://www.mdpi.com/)

By admin